sed 4.2.0 - en to vi translation catalogue (86 entries)

en: multiple `!'s
vi: có nhiều dấu cảm « ! »

en: unexpected `,'
vi: gặp dấu phẩy « , » bất thường

en: invalid usage of +N or ~N as first address
vi: dùng « +N » hay « -N » như là địa chỉ đầu tiên một cách không là hợp lệ

en: unmatched `{'
vi: có dấu ngoặc móc mở « { » riêng lẻ

en: unexpected `}'
vi: gặp dấu ngoặc móc đóng « } » bất thường

en: extra characters after command
vi: có ký tự thêm nằm sau lệnh

en: expected \ after `a', `c' or `i'
vi: yêu cầu « \ » nằm sau « a », « c » hay « i »

en: `}' doesn't want any addresses
vi: dấu ngoặc móc đóng « } » không yêu cầu địa chỉ

en: : doesn't want any addresses
vi: dấu hai chấm « : » không yêu cầu địa chỉ

en: comments don't accept any addresses
vi: chú thích không chấp nhận địa chỉ

en: missing command
vi: thiếu lệnh

en: command only uses one address
vi: lệnh chỉ dùng một địa chỉ riêng lẻ

en: unterminated address regex
vi: biểu thức chính quy kiểu đia chỉ chưa kết thúc

en: unterminated `s' command
vi: lệnh « s » chưa  kết thúc

en: unterminated `y' command
vi: lệnh « y » chưa kết thúc

en: unknown option to `s'
vi: « s » có tùy chọn không rõ

en: multiple `p' options to `s' command
vi: lệnh « s » có nhiều tùy chọn kiểu « p »

en: multiple `g' options to `s' command
vi: lệnh « s » có nhiều tùy chọn kiểu « g »

en: multiple number options to `s' command
vi: lệnh « s » có nhiều tùy chọn kiểu con số

en: number option to `s' command may not be zero
vi: không cho phép lệnh « s » có tùy chọn con số là số không

en: strings for `y' command are different lengths
vi: lệnh « y » có các chuỗi có chiều dài khác nhau

en: delimiter character is not a single-byte character
vi: ký tự định giới không phải là ký tự byte đơn

en: expected newer version of sed
vi: yêu cầu phiên bản trình sed mới hơn

en: invalid usage of line address 0
vi: sai dùng địa chỉ dòng 0

en: unknown command: `%c'
vi: không rõ lệnh: « %c »

en: %s: file %s line %lu: %s
vi: %s: tập tin %s dòng %lu: %s

en: %s: -e expression #%lu, char %lu: %s
vi: %s: -e biểu thức #%lu, ký tư %lu: %s

en: can't find label for jump to `%s'
vi: không tìm thấy nhãn để nhảy tới « %s »

en: %s: can't read %s: %s
vi: %s: không thể đọc %s: %s

en: couldn't edit %s: is a terminal
vi: không thể chỉnh sửa %s: là thiết bị cuối

en: couldn't edit %s: not a regular file
vi: không thể chỉnh sửa %s: không phải là tập tin chuẩn

en: couldn't open temporary file %s: %s
vi: không thể mở tập tin tạm thời %s: %s

en: error in subprocess
vi: gặp lỗi trong tiến trình con

en: option `e' not supported
vi: không hỗ trợ tùy chọn « e »

en: `e' command not supported
vi: không hỗ trợ lệnh « e »

en: no input files
vi: không có tập tin nhập vào

en: no previous regular expression
vi: không có biểu thức chính quy nằm trước

en: cannot specify modifiers on empty regexp
vi: không thể ghi rõ cờ sửa đổi với biểu thức chính quy trống

en: invalid reference \%d on `s' command's RHS
vi: tham chiếu không hơp lệ « \%d » bên phải lệnh « s »

en: E-mail bug reports to: <%s>.
    Be sure to include the word ``%s'' somewhere in the ``Subject:'' field.
vi: Hãy thông báo lỗi cho: <%s>.
    Thư thông báo nên chứa từ « %s » trong trường « Chủ đề ».

en:   -R, --regexp-perl
                     use Perl 5's regular expressions syntax in the script.
vi:   -R, --regexp-perl
                     sử dụng cú pháp của biểu thức chính quy kiểu Perl 5
    			trong văn lệnh.

en: Usage: %s [OPTION]... {script-only-if-no-other-script} [input-file]...
vi: Sử dụng: %s [TÙY_CHỌN]... {văn lệnh chỉ nếu không có văn bản khác} [tập tin nhập vào]...

en:   -n, --quiet, --silent
                     suppress automatic printing of pattern space
vi:   -n, --quiet, --silent
                     thu hồi chức năng tự động in ra khoảng cách mẫu

en:   -e script, --expression=script
                     add the script to the commands to be executed
vi:   -e văn_lệnh, --expression=văn_lệnh
                     thêm văn lệnh này vào các câu lệnh cần thực hiện

en:   -f script-file, --file=script-file
                     add the contents of script-file to the commands to be executed
vi:   -f tập_tin_văn_lệnh --file=tập_tin_văn_lệnh
                     thêm nội dụng của tập tin văn lệnh này
    			vào các câu lệnh cần thực hiện

en:   --follow-symlinks
                     follow symlinks when processing in place
vi:   --follow-symlinks
                     theo liên kết tượng trưng khi xử lý tại chỗ

en:   -i[SUFFIX], --in-place[=SUFFIX]
                     edit files in place (makes backup if extension supplied)
vi:   -i[HẬU_TỐ], --in-place[=HẬU_TỐ]
                     chỉnh sửa tập tin tại chỗ
    			(tạo bản sao lưu nếu phần mở rộng được cung cấp)

en:   -b, --binary
                     open files in binary mode (CR+LFs are not processed specially)
vi:   -b, --binary
                     mở tập tin ở chế độ nhị phân
    			(không phải xử lý đặc biệt ký tự xuống dòng CR+LF)

en:   -l N, --line-length=N
                     specify the desired line-wrap length for the `l' command
vi:   -l N, --line-length=N
                     ghi rõ chiều dài ngắt dòng đá muốn cho lệnh « l »

en:   --posix
                     disable all GNU extensions.
vi:   --posix
                     tắt mọi phần mở rộng kiểu GNU

en:   -r, --regexp-extended
                     use extended regular expressions in the script.
vi:   -r, --regexp-extended
                     dùng biểu thức chính quy đã mở rộng trong văn lênh.

en:   -s, --separate
                     consider files as separate rather than as a single continuous
                     long stream.
vi:   -s, --separate
                     thấy các tập tin là riêng với nhau, hơn là một luồng liên tục riêng lẻ.

en:   -u, --unbuffered
                     load minimal amounts of data from the input files and flush
                     the output buffers more often
vi:   -u, --unbuffered
                 nạp số lượng dữ liệu tối thiểu từ các tập tin nhấp vào,
    			và làm tràn thường xuyên hơn các bộ đệm xuất

en:       --help     display this help and exit
vi:       --help     		hiện trợ giúp này rồi thoát

en:       --version  output version information and exit
vi:       --version  	xuất thông tin phiên bản rồi thoát

en: 
    If no -e, --expression, -f, or --file option is given, then the first
    non-option argument is taken as the sed script to interpret.  All
    remaining arguments are names of input files; if no input files are
    specified, then the standard input is read.
vi: 
    Không đưa ra tùy chọn « -e », « --expression » (biểu thức),
    « -f » hay « --file » (tập tin) thì đối số khác tùy chọn thứ nhất
    được xử lý như là văn lệnh sed cần giải dịch. Tất cả các đối số
    còn lại là tên của tập tin nhập vào ; không ghi rõ tập tin nhập
    thì đọc đầu vào tiêu chuẩn.

en: super-sed version %s
vi: super-sed phiên bản %s

en: based on GNU sed version %s
vi: dựa vào trình sed phiên bản %s của GNU

en: GNU sed version %s
vi: sed phiên bản %s của GNU

en: %s
    This is free software; see the source for copying conditions.  There is NO
    warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE,
    to the extent permitted by law.
vi: %s
    Chương trình này là phần mềm tự do; xem mã nguồn để tìm điều kiện sao chép.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM ĐƯỢC NGỤ Ý
    KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT,
    với điều kiện được pháp luật cho phép.

en: cannot remove %s: %s
vi: không thể gỡ bỏ %s: %s

en: couldn't open file %s: %s
vi: không thể mở tập tin %s: %s

en: couldn't attach to %s: %s
vi: không thể gắn với %s: %s

en: couldn't write %d item to %s: %s | couldn't write %d items to %s: %s
vi[0]: không thể ghi %d mục vào %s: %s

en: read error on %s: %s
vi: lỗi đọc trên %s: %s

en: couldn't follow symlink %s: %s
vi: không thể theo liên kết tượng trưng %s: %s

en: cannot stat %s: %s
vi: không thể lấy trạng thái về %s: %s

en: cannot rename %s: %s
vi: không thể thay đổi tên của %s: %s

en: Success
vi: Thành công

en: No match
vi: Không tìm thấy

en: Invalid regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Invalid collation character
vi: Ký tự đối chiếu không hợp lệ

en: Invalid character class name
vi: Tên hạng ký tự không hợp lệ

en: Trailing backslash
vi: Có dấu xuyệc ngược theo sau

en: Invalid back reference
vi: Tham chiếu ngược không hợp lệ

en: Unmatched [ or [^
vi: Có dấu ngoặc vu mở « [ » hay « [^ » riêng lẻ

en: Unmatched ( or \(
vi: Có dấu ngoặc mở « ( » hay « \( » riêng lẻ

en: Unmatched \{
vi: Có dấu ngoặc đơn mở « \( » riêng lẻ

en: Invalid content of \{\}
vi: « \{\} » có nội dung không hợp lệ

en: Invalid range end
vi: Kết thúc phạm vị không hợp lệ

en: Memory exhausted
vi: Cạn bộ nhớ

en: Invalid preceding regular expression
vi: Biểu thức chính quy đi trước không hợp lệ

en: Premature end of regular expression
vi: Biểu thức chính quy kết thúc quá sớm

en: Regular expression too big
vi: Biểu thức chính quy quá lớn

en: Unmatched ) or \)
vi: Có dấu ngoặc đơn đóng « ) » hay « \) » riêng lẻ

en: No previous regular expression
vi: Không có biểu thức chính quy đi trước
